Aralin sa pagbuo ng pagsasalita. Buod ng isang aralin sa kindergarten poultry Poultry frontal lesson

Sesyon ng speech therapy"Manok"

(2nd grade, mga mag-aaral na may mahinang mental retardation)

Target: pag-update ng diksyunaryo ng mga bata sa paksang "Poultry"

Mga gawain

1. Mga layuning pang-edukasyon sa pagwawasto:

  • paglilinaw at pagpapalawak ng diksyunaryo sa paksang "Poultry";
  • sistematisasyon ng mga ideya ng mga bata tungkol sa mga manok, kanilang mga tirahan, nutrisyon, mga miyembro ng mga pamilya ng ibon, at kung paano sila boses.

2. Pagwawasto at pagpapaunlad na mga gawain:

  • pagbuo at pagwawasto ng istrukturang gramatika ng pananalita: pagbutihin ang kakayahan ng mga mag-aaral na bumuo ng mga pangngalan sa isahan at maramihan, pag-ugnayin ang mga pang-uri sa mga pangngalan, bumuo ng mga simpleng karaniwang pangungusap;
  • pagbuo ng magkakaugnay na pananalita batay sa kalinawan.

3. Mga gawain sa pagwawasto at pang-edukasyon:

  • pagbuo ng mga kasanayan sa pakikipagtulungan sa kolektibong pagpapatupad;
  • pag-aalaga ng pagmamahal sa manok.

Kagamitan:

  • mga larawan ng paksa at silweta;
  • Lotto "Hanapin ang Cubs";
  • pantulong para sa mga pagsasanay sa paghinga, articulatory gymnastics, mga pagsasanay sa daliri.

Pag-unlad ng aralin

1. Pansamahang sandali.

Maligayang pagbati mula sa speech therapist. Pagbuo ng mga pansamantalang representasyon:

Anong araw ng linggo ngayon? Anong petsa ngayon? buwan? Oras ng taon?

2. Pag-unlad mahusay na mga kasanayan sa motor :

3. Pag-unlad ng articulatory motor skills.

Isinasagawa ang mga ehersisyo na isinasaalang-alang ang mga psychophysical na katangian ng mga mag-aaral, na may ibinigay na indibidwal na tulong. Mga Pagsasanay: "Cup", "Shovel", "Relo", "Nuts", "Kabayo".

4. Mga ehersisyo sa paghinga

Mga ehersisyo sa paghinga

  • Huminga sa pamamagitan ng ilong, habang humihinga ka, sabihin ang S, S, S...
  • ... habang humihinga, sabihin ang Z, Z, Z...
  • ... habang humihinga ng a, a, a...
  • ... habang humihinga say a o u
  • ... sa isang pagbuga ay bigkasin ang tatlong pantig: OO OO OO GA GA GA

5. Lexico-grammatical na mga laro at pagsasanay. Tema "Manok"

Mga bugtong:

Hisses, cackles, gustong kurutin ako. Naglalakad ako, natatakot ako, sino ito?

Mahabang leeg, mapupulang mga paa, kumagat sa takong, tumakbo nang hindi lumilingon.

Siya clucks, pagkabahala, tumawag sa mga bata, tinitipon ang lahat sa ilalim ng kanyang mga pakpak.

Nakatira ako sa bakuran at kumakanta sa madaling araw. Sumigaw ako ng malakas at hindi hinayaang matulog ang mga bata. May suklay sa ulo.

Sino ito?

Pinipili ng mga mag-aaral ang mga larawan ng paksa at ilakip ang mga ito sa pisara.

Guys, paano mo matatawag ang isang gansa, manok, tandang sa isang salita? (Ito ay mga ibon).

Bakit mo napagpasyahan na ang mga ito ay mga ibon?

(Dahil may tuka, pakpak, katawan na natatakpan ng balahibo, dalawang paa)

Ang mga ibong ito ay nakatira sa tabi ng mga tao, pinapakain niya sila, ginagamot, at nililinis ang mga tahanan ng mga ibon. Sa huling aralin ay nasabi mo na kung anong uri ng mga ibon ito

(Ito ay mga lutong bahay na pizza).

Laro "Kolektahin ang larawan"

Ang mga bata ay nagtitipon ng isang larawan ng tandang at isang gansa mula sa mga bahagi. pag-uusap: Paano magkatulad ang mga ibong ito? Paano sila naiiba?

6. Dynamic na paghinto

Tula na may galaw "Sabong"

Isang tandang ang lumakad sa dalampasigan.

Bigla akong natapilok -

Sa ilog... tilamsik!

Naglilingkod sa iyo ng tama!

Kailangan mong bantayan ang iyong hakbang!

D) Alalahanin natin ang mga miyembro ng pamilya ng bawat manok.

laro" Nawala ang mga bata"

Ang mga mag-aaral, gamit ang mga clue verses, ay naghahanap ng mga ina at sisiw at bumuo ng mga simpleng pangungusap: Ang inahing manok ay may mga sisiw - mga sisiw.

Ang mga sisiw ng gansa ay mga gosling.

Buod ng laro: "Ang mga sisiw, ang mga gosling ay mga sanggol, sila ay maliliit."

Ang speech therapist ay nakakakuha ng atensyon ng mga bata sa katotohanan na hindi pa lahat ng miyembro ng mga pamilya ng ibon ay nagtipon. Kulang ang mga tatay (gansa, tandang). Pangalanan at ilakip ng mga bata ang mga larawan ng bagay.

Sample:

tandang - inahin - manok, manok; gansa - gansa - gosling, goslings

E) Pagguhit ng mga panukala at diagram. Sample: Isang inahin at tatlong sisiw ang tumutusok sa damo.

Isang gansa, isang gansa at mga gosling ang naglalakad.

AT) Guys, isipin mo na may pusang sumusulpot patungo sa mga sisiw... Paano magbibigay ng boses ang mga ibon at itataboy ang hayop? Ang manok ay tumilaok nang malakas at malakas.

Ang manok ay kumakatok at kumakatok.

Malakas na sumisitsit ang gansa at gansa

Ang mga manok at gosling ay tumitili.

H) Larong "Hulaan ang paglalarawan"

Ito manok. Siya ay may isang pulang suklay at isang pulang balbas, isang malaking magandang buntot, at isang matalim na tuka. Hindi marunong lumangoy ang ibong ito.

Ito ay isang manok. Siya ay may mahabang leeg at pulang mga paa. Ang ibong ito ay gumulong-gulong sa magkatabi habang naglalakad. Marunong lumangoy ang ibong ito.

8 . Mga resulta. Paghihikayat sa mga mag-aaral.

Sablina Antonina Alexandrovna,

guro ng speech therapistquarter ko mga kategorya

SKOSHI No. 111, Yekaterinburg

Aralin sa senior group kabayarang oryentasyon

Paksa: "Poultry"

Speech therapist: Kuznetsova M.Yu.

Target : Upang bumuo ng mga ideya ng mga bata tungkol sa manok, upang bumuo ng mga malikhaing kakayahan sa pag-iisip sa proseso ng paglutas ng mga itinalagang problema.

Mga gawain:

1. Pagsama-samahin ang bokabularyo sa paksa.

2. I-systematize ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga manok, kanilang mga tirahan, kung paano sila tumawag, kanilang nutrisyon, mga miyembro ng pamilya, at mga benepisyo para sa mga tao.

3. Upang bumuo ng pagmamasid, malikhaing imahinasyon, nagbibigay-malay na interes sa buhay ng manok, memorya, at magkakaugnay na pananalita.

4. Matutong maghambing, magsuri, magtatag ng mga ugnayang sanhi-at-bunga.

5. Pagyamanin ang isang mapagmalasakit at matulungin na saloobin sa mga manok.

Kagamitan: mga larawan at mga guhit sa paksa, magnetic board, mga balahibo, mga blangko para sa applique, pandikit.

Pag-unlad ng aralin.

ako. Org. sandali.

Ngayon may bisita tayo. Hulaan mo kung sino ito.

Siya ay malakas ang bibig

Sa umaga sumigaw siya: "Hello!"

Sa kanyang mga paa ay mga bota,

May hikaw sa kanyang tenga,

May suklay sa ulo,

Ganyan siya...!

Tingnan kung ano ang isang hindi pangkaraniwang cockerel na dumating upang bisitahin kami. Ano ang problema sa ating tandang? (the artist didn't color the cockerel’s tail) Matutulungan ba natin siya?

Syempre tutulungan natin siya! Magiging makulay ito kapag natapos natin ang iba't ibang gawain. Matapos makumpleto ang bawat gawain, bibigyan namin ang cockerel ng isang pintura.

II. Pangunahing bahagi.

1. - Tingnan mo ang sabong.Ano ang meron sa sabong? (ulo, katawan, buntot, paws, spurs, claws, tuka, balahibo, pakpak, mata, suklay, balbas)

Kumpletuhin ang mga pangungusap:

Ang sabong ay may isa...

Ang sabong ay may isa...

Ang sabong ay may isang bagay...

Ang sabong ay may dalawang...

Ang tandang ay may dalawang...

2. Mag-ehersisyo "Mga Tinig ng Ibon"

Saan nakatira ang tandang? Sino pa ang nakatira sa kanya? Makinig at hulaan kung sino ang nakatira sa bakuran ng manok.

Tumilaok ang tandang

Manok - kumakatok

Kumatok ang gansa

Duck - kwek-kwek

Ang Turkey ay swamping

Magaling, natapos mo nang maayos at tama ang gawain. Bigyan natin ng pintura ang tandang.

3. Pag-uusap sa pagpipinta na "Bird Yard"

Tingnan mo kung saan tayo napunta. May malaking kasabikan dito - mga ibon sa iba't ibang balahibo. Anong uri ng mga ibon ito? Bakit tinawag silang mga alagang hayop? Sino ang nag-aalaga ng mga ibon? Ano ang kinakain nila? Ano ang mga pakinabang ng mga ibon?

Ang tandang ay maaaring magyabang ng isang magandang suklay, ngunit ano ang maaaring ipagmalaki ng ibang mga ibon?

Turkey na may magandang buntot

Manok - makukulay na balahibo

Gansa - mahabang leeg

Ang pato ay may malawak na mga binti.

Magaling! Binibigyan namin ng pintura ang cockerel.

4 . Pisikal na ehersisyo. Phonetic na ritmo na may mga tunog.

5 . Pananaliksik na aktibidad gamit ang panulat.

Bigyang-pansin ang mga balahibo sa mesa.

Ano ito? Ano kaya ito? (kulay, timbang) Para saan ang panulat? Paano ito ginagamit ng isang tao?

Magaling, binibigyan namin ang cockerel ng isa pang pintura.

6 . Laro "Nangyayari ito - hindi mangyayari"

Mga Tagubilin: kung nangyari ito, pumalakpak, kung hindi ito nangyari, stomp.

Lumipad ang manok sa mas maiinit na klima.

Nangitlog ang manok.

Sumisid ang tandang sa ilog.

Lumipad ang manok sa bakod.

Nakahanap ng butil ang tandang.

Tumilaok ng malakas ang pato.

Ang mga gansa ay kumapit nang malakas sa lawa.

Parang pamaypay ang buntot ng tandang.

Isang pabo ang naghahatch ng mga poult.

Magaling, natapos mo nang maayos at tama ang gawain. Bigyan natin ng pintura ang tandang.

7 . Larong "Sabihin ang Salita"

Iniunat ng gosling ang leeg nito

Inaantok ang tingin sa paligid,

Halos hindi ako makatulog ng anak ko

Natagpuan sa ilalim ng pakpak... (gansa)

Sino ang tatay ng mga goslings? (gander) (naka-post ang larawang “Geese”)

Hoy mga duckling, saan kayo pupunta?

May doghouse dito!

Naghihintay para sa iyo malapit sa lawa

Ang iyong ina... (itik)

Sino ang daddy ng mga ducklings? (drake) (nakabitin ang larawang "Mga Ducks")

Ano ang nangyari sa mga poult ng pabo? Bakit sila nagmamadali?

May nakita akong uod sa likod ng batya sa kamalig... (turkey)

Sino ang daddy ng pabo? (turkey) (naka-post ang larawang “Mga Turkey”)

Halika, magmartsa pabalik, mga manok.

Hindi ka maaaring umakyat sa mga kama!

Hinahanap ka ng nanay mo, nag-aalala... (manok)

Sino ang tatay ng mga manok? (tandang) (nakabitin ang larawang “Mga Manok”)

Magaling, bigyan natin ng panibagong pintura ang cockerel.

III. Buod ng aralin.

Guys, sino ang natulungan natin ngayon? Sa tingin mo ba masaya ang sabong?

Anong mga ibon ang pinag-uusapan natin ngayon?

Ang manok ba ay mabuti para sa mga tao? Paano?

Kailangan bang alagaan ng isang tao ang mga ibon? bakit naman

Marami tayong naalala at naulit ngayon. Magaling!

Buod ng isang aralin sa pagbuo ng pagsasalita sa elementarya grupo ng speech therapy sa paksang "Poultry"

Target:
Magbigay ng paunang ideya ng manok (manok, tandang, pato, gansa at kanilang mga anak).
Ang mga manok ay nakatira malapit sa mga tao.
Ipakilala ang mga bata sa mga katangiang katangian hitsura, mga tali, sa paraan ng pag-aalaga sa kanila ng isang tao.
Visual na materyal:
Mga larawan na may manok.

Pag-unlad ng aralin:

Nagpapakita ako ng mga larawan na may manok. Sa mga larawan na may mga ibon, maingat nating sinusuri ang kanilang hitsura.
Tanong ng speech therapist: Sino ito?
Ang sagot ng mga bata: "Manok, tandang, pato, gansa."
Ipinapakita ang mga sanggol na ibon.
Ang tanong ng speech therapist: "Sino ito?"
Sagot ng mga bata: "Mga pato, gosling, manok!"
Speech therapist: “Tama, chicks ang tawag sa mga anak ng inahin. Mga bata, bakit ang mga alagang ibon ay tinatawag na mga alagang hayop?"
Ang sagot ng mga bata: "Nabubuhay sila kasama ng mga tao. Pinapakain nila, alagaan."
Speech therapist: "Alalahanin natin ang Russian folk song tungkol sa dalawang masasayang gansa!"
NAKAKATAWA GANO
Mga liriko ng awiting bayan

Nanirahan kasama si lola
Dalawang masasayang gansa:
Isang kulay abo
Isa pang puti -
Dalawang masasayang gansa.

Iniunat ang kanilang mga leeg -
Sino ang mas matagal?
Isang kulay abo
Isa pang puti -
Sino ang mas matagal?

Paghuhugas ng paa ng gansa
Sa isang puddle malapit sa isang kanal.
Isang kulay abo
Isa pang puti -
Nagtago sila sa isang kanal.

Narito ang sigaw ni lola:
“Naku, nawawala ang mga gansa!
Isang kulay abo
isa pang puti -
Aking gansa, aking gansa!”

Lumabas ang mga gansa
Nag bow sila kay lola.
Isang kulay abo
Isa pang puti -
Nag bow sila kay lola.

tula:
tandang.
Ang aming sabong ay malakas,
Sa umaga sumigaw siya:
"Hello!"
Sa kanyang mga paa ay mga bota,
Ang mga hikaw ay nakasabit sa mga tainga,
May suklay sa ulo,
Ganyan siya, sabong!
Mga manok.
Ang mga buhay na bola ay tumitili
Ang millet ay tinutusok mula sa kamay.
Hindi ko alam kung nasaan ang mga manok,
Nasaan ang mga cockerels?
Kumakatok ng malakas ang manok
Siya ay nasasabik:
Malamang para sa maliliit na bata
Hindi ka maaaring magbigay ng millet.

gansa.
Narito ang pulang paa na gosling,
Pumunta siya sa pond kasama ang kanyang ama.
Parang question mark ang leeg.
Wala kang mahahanap na mas mahaba kaysa sa iyong ilong.
Tinitingnan ang mga dayami sa bukid
At sumigaw siya: ha-ha-ha!
Mga manok.
Ang mga kasintahan ay naghahanap ng mga butil
May tufts sa tuktok ng ulo.
Hindi kalayuan sa beranda
Parang: co-co-co!
At ang mga manok ay mga sanggol
Sa ina na manok

Mga itik.
Mahalaga ang waddling
Buong tapang silang tumalon sa tubig.
At pinag-uusapan ang isang bagay
Tumalsik sila sa ilog: kwek-kwek!
Umagang-umaga
Maaga, madaling araw
Lumabas si nanay pato
Turuan ang mga duckling.
Tinuturuan niya sila, tinuturuan niya sila!
Lutang ka, oh-oh-oh-oh
Smoothly, sunod-sunod.
Kahit hindi malaki ang anak ko,
Hindi mahusay
Hindi sinasabi sa akin ni Nanay na maging duwag,
Hindi siya nag-uutos.
- Lumangoy, lumangoy,
Duckling,
huwag kang matakot,
Hindi ka malulunod.
Speech therapist: "Ikaw at ako ay nagbabasa ng mga tula at nalaman ang tungkol sa kanila na ang paglangoy ng manok.
Anong uri ng manok ang maaaring lumangoy?
Mga bata: "Mga pato, gansa!"
Speech therapist: "Tama iyan, mga bata! marunong lumangoy ang manok?
Mga bata: "Hindi, hindi nila kaya!"
Speech therapist: "Oo, hindi marunong lumangoy ang mga manok, dahil ang mga pato at gansa ay may mga paa na parang mga palikpik na may lamad, kaya't lumalangoy sila, ngunit ang mga manok ay walang gayong mga palikpik. Sa lupa ay nangongolekta sila ng mga uod, midges at ngumunguya ng berdeng damo.

PAKSANG "POTECTIVES"

Target: linawin at palawakin ang mga ideya ng mga bata tungkol sa manok

Mga gawain:

  • patuloy na turuan ang mga bata na sagutin ang mga tanong na may kumpletong sagot
  • bumuo ng gross at fine hand motor skills, articulatory motor skills, paghinga, oculomotor function at spatial perception
  • linawin, palawakin at buhayin ang bokabularyo sa paksang "Poultry"
  • pagbutihin ang gramatikal na istruktura ng pananalita (paggamit ng mga pangngalan na may mga panlapi –onok-; pagbuo ng mga pang-uri na nagtataglay)
  • palakasin ang kasanayan sa paghahati ng mga salita sa mga pantig
  • bumuo ng lohikal na atensyon, memorya, pag-iisip
  • upang paunlarin ang mga kasanayan sa pakikipagtulungan, mabuting kalooban, kalayaan, inisyatiba, responsibilidad
  • linangin ang isang mapagmalasakit at matulungin na saloobin sa mga manok

kagamitan:

larawan ng paksa "Balayan ng manok at bahay ng manok"; paksa ng mga larawan ng manok, mga sisiw; mga balahibo, 3 bangka, lubid, maskara ng pusa, mga card na may mga larawan ng manok at kanilang mga sisiw, mga simpleng lapis.

handout:

  • card na may mga larawan ng manok at kanilang mga sisiw
  • simpleng lapis
  • mga balahibo

panimulang gawain

pag-uusap, pagtingin sa mga kuwadro na gawa sa paksa: "Poultry". Nagbabasa kathang-isip K. Ushinsky "Cockerel with Family", "Geese", "Ducks", "Chicken and Ducklings", B. Zhitkov "Brave Duckling", V. Suteev "Chicken and Duckling", V. Oseeva "Good Housewife", G. Kh. Anderson "Ang Pangit na Duckling" Mga bugtong, tula, nursery rhymes, pag-aaral ng maliliit na tula. Ri

Pag-unlad ng aralin

I Organisasyon sandali

Ang mga bata ay pumasok sa grupo, bumati sa mga panauhin, at tumayo sa kalahating bilog.

Ang therapist sa pagsasalita : Ang lahat ng mga bata ay nagtipon sa isang bilog

Kaibigan mo ako at kaibigan kita

Magkahawak tayo ng mahigpit

At ngumiti tayo sa isa't isa

II. Panimula sa isang bagong paksa

Tagapagturo . Guys, ngayon mayroon kaming isang hindi pangkaraniwang aktibidad, pupunta kami sa isang pagbisita, ngunit dito mo malalaman sa pamamagitan ng paghula ng mga bugtong:

Gigising ko ang lahat sa oras, Mga pulang paa, kinurot ang mga takong,

Kahit na hindi ko iikot ang orasan, tumakbo nang hindi lumilingon

(tandang) (gansa)

Kumain ng uod, uminom ng tubig, Kumakalat ang buntot nito na parang paboreal,

Maghahanap ako ng bread crumbs, he walks like an important gentleman

At pagkatapos ay mangitlog ako, kumakatok sa lupa gamit ang aking mga paa

Ipapagamot ko ang mga bata.

(manok) (pabo)

Sa tabi ng ilog, sa tabi ng tubig

Isang linya ng mga bangka ang lumulutang.

May barko sa unahan,

Pinamunuan niya ang lahat sa likuran niya.

(pato na may ducklings)

Ang isang larawan na may "Poultry yard at poultry house" ay nakasabit sa pisara.

Tagapagturo:

Guys, nahulaan niyo na ba kung saan tayo pupunta? (o.d.)

Tama! Pupunta kami sa poultry yard para makita ang poultry.

Sino ang nakatira sa bakuran ng manok? (o.d.)

Bakit poultry ang tawag sa kanila? (o.d.)

Paano pinangangalagaan ng isang tao ang manok? (o.d.)

Ano ang pinapakain mo sa manok? (o.d.)

Anong mga benepisyo ang naidudulot ng manok? (o.d.)

Anong mga bahagi ng katawan mayroon ang lahat ng ibon? (o.d.)

Ano ang tinatakpan ng katawan ng ibon? (o.d.)

Anong mga ibon ang maaaring lumangoy? (o.d.)

Ano ang pangalan ng bird house sa poultry farm? (o.d.)

Sino ang nagmamalasakit sa mga ibon sa bukid? (ibon)

Guys, ang ibon ay pinaamo ng tao maraming taon na ang nakalilipas, ito ay napakatagal na panahon na ang nakalipas. Sa iba't ibang uri ng mga ibon, iilan lamang ang mga uri ng hayop na pinaamo o pinaamo: mga manok, itik, gansa, pabo, at ito ang ating pag-uusapan ngayon.

Speech therapist:

Ang mga lalaki, mga ibon, tulad ng mga tao, ay nakatira sa mga pamilya.

Pangalanan natin ang isang pamilya ng mga ibon (mula sa mga larawan)

Tandang, inahin, sisiw - ito ay isang pamilya ng manok;

Ang isang drake, isang pato, isang pato ay isang pamilya ng pato;

Gansa, gansa, gosling - ito ay isang pamilya ng gansa;

Turkey, turkey, turkey - ito ay isang pamilya ng pabo

LARO "Sino ang nagmamalasakit sa kanino?"

Ang inahing manok at ang tandang ay nag-aalaga ng sisiw (manok)

Isang drake at isang pato ang nag-aalaga ng isang pato (tungkol sa mga pato)

Ang gansa at gansa ay nag-aalaga sa (mga) gosling

Ang Turkey at gobbler ay nag-aalaga ng (mga) sisiw ng pabo

III.Articulation gymnastics(tapos habang nakatayo)

Speech therapist:

Guys, gusto kong sabihin sa iyo ang isang kuwento tungkol sa pagmamanok, at makinig kayong mabuti at sundin ang aking mga hakbang.

Ang kwentong ito ay nangyari sa isang bakuran ng manok. Ang bakuran ng manok ay napapaligiran ng isang bakod (ehersisyo "Bakod"). Tuwing umaga lumalabas ang mga manok sa bakuran para mamasyal. Naunang lumabas ang tandang, maaga siyang nagising at ginising ang lahat (exercise “Pipe”). Pagkatapos ay lumabas ang mga pato, lumakad sila sa lawa sa isang masayang bilis (mag-ehersisyo ang "Swing"). Pagkatapos ay lumabas ang mga gansa, tumungo din sila sa lawa, buong pagmamalaki na iniunat ang kanilang mga leeg pasulong (mag-ehersisyo ang "Karayom"). Sa pond, lumangoy ang mga pato at gansa mula sa pampang patungo sa dalampasigan (mag-ehersisyo ang "Manood"). Ang pabo ay lumabas nang huli kaysa sa iba

Itinuring niya ang kanyang sarili na pinakamahalaga, mahilig makipagtalo at kung minsan ay isinumpa (mag-ehersisyo ang "Turkey").

Ang mga sisiw ay mahilig maglakad sa bakuran, ang kanilang mga paboritong laro ay football (exercise "Football"), sliding downhill (exercise "Reel"), hari ng burol (exercise "Mushroom"), minsan sila ay nag-aaway at nag-aaway (exercise "Mushroom") ”) Paparusahan namin ang iyong dila”), ngunit tiyak na titiisin nila ito (mag-ehersisyo ang “Smile”).

Speech therapist:

Isang araw ang mga sisiw ay naglalaro ng taguan at tuwang-tuwa na nakalimutan nila ang kanilang mga magulang at ang katotohanang hindi sila pinayagang makalayo sa bakuran. Nang ang mga magulang ay lumabas sa bakuran sa gabi, walang tao doon, sila ay labis na nag-alala at nagsimulang maghanap ng kanilang mga sisiw.

LARO "Sino ang sumisigaw?"

Paano tumilaok ang tandang? So anong ginagawa niya? (mga uwak).

Paano sumisigaw ang isang pabo? So anong ginagawa niya? (mga daldal)

Paano sumisigaw ang gansa? So anong ginagawa niya? (tumagalpak)

Paano sumisigaw ang manok? So anong ginagawa niya? (tumili)

IV. Pag-unlad ng mahusay na mga kasanayan sa motor ng mga kamay. (nakaupo sa mesa)

Tagapagturo:

Guys, tulungan natin ang ibon na mahanap ang sisiw nito, mayroon kang ilang mga dahon sa iyong mesa, pagsamahin ang isang manok sa isang manok, isang pato sa isang sisiw, isang gansa na may gosling, isang pabo sa isang pabo.

Finger gymnastics "Leapfrog"

Ang pusa ay may limang kuting

ipakita ang limang daliri sa iyong kanang kamay

At ang gansa ay may limang goslings

ipakita ang limang daliri sa iyong kaliwang kamay

Mapaglarong mga bata sa hardin

Nagpasya kaming maglaro ng leapfrog

tumalon sa isa't isa gamit ang iyong mga kamay ng ilang beses (sa mesa)

Ang mga gosling ay may mga pakpak,

ikrus ang iyong mga kamay

Ang mga kuting ay may mga paa

magpakita ng mga gasgas

May mga balahibo sa mga pakpak,

galawin ang mga daliri ng magkabilang kamay

May mga gasgas sa mga paa

ilipat ang mga gasgas

Malambot ang mga balahibo

Banayad na himulmol.

haplusin ang bawat daliri, una sa isang kamay, pagkatapos ay sa kabilang kamay

Matalas ang mga kuko

Masakit ang likod

simutin ang mesa

V. Pagbuo ng mga pang-uri na nagtataglay

Speech therapist:

Guys, noong naglalaro ang mga sisiw sa bakuran, may nawala sa kanila.

Tingnan mo, ano ito? (o.d.)

Tama, balahibo ng ibon.

LARO "Sino ang may-ari ng balahibo?"

kanino ito?

Kung ang tandang ay nawala ang balahibo na ito, kung gayon ang balahibo? (titi)

Kung ang isang manok ay nawala ang balahibo na ito, ? (manok)

Paano kung nawala ang balahibo ng gansa? (gansa)

Paano kung ang isang pato ay nawala ang balahibo na ito? (pato)

Paano kung ang pabo ay nawala ang balahibo na ito? (pabo)

Pag-eehersisyo sa paghinga "Ihip ng balahibo"

Ang speech therapist ay nagbibigay sa bawat bata ng isang panulat

Speech therapist:

Guys, hipan natin ang balahibo para lumipad ito hangga't maaari.

Ihihip natin ang mga balahibo nang tama, humihinga ng hangin sa pamamagitan ng ating ilong, nang hindi itinataas ang ating mga balikat o ibinuga ang ating mga pisngi, at huminga sa pamamagitan ng ating bibig, ang daloy ng hangin ay makinis at mahinahon.

(Pagkatapos ng ehersisyo, ang mga balahibo ay tinanggal)

VI. LARO na "Sisiw at Pusa"

Ang isang bilog ay inilatag mula sa lubid. Ang isa sa mga bata ay isang pusa, siya ay nasa gitna ng bilog. Ang iba ay mga manok. Ang mga manok ay tumalon sa loob at labas ng bilog, at ang pusa ay biglang sumilip sa kanila at sinubukang hulihin (spot) ang mga hindi nakatalon mula dito. Dinadala ng pusa ang mga nahuli sa gitna ng bilog. Kapag ang pusa ay nakahuli ng 2-3 manok, ang laro ay hihinto at isa pang driver ang napili, at ang mga nahuli ay muling pumasok sa laro.

Tagapagturo:

Guys, laro tayo ng "Chickens and Cat"

Sino ang magpapaalala sa akin ng mga patakaran ng laro?

Pumili tayo ng isang nagtatanghal, sino ang nakakaalam ng pagbibilang ng tula?

Pagkatapos ng laro, ang mga bata ay nakaupo sa kalahating bilog.

Speech therapist:

Guys, naghahanda na ang ating mga manok para maglayag sa barko. Hindi sila makaupo ng tama, matutulungan ba natin sila?

Kinakailangan na ilagay sa isang barko na may isang tubo ang mga ibon na ang pangalan ay may isang pantig; sa isang barko na may dalawang tubo - ang pangalan nito ay may dalawang pantig; sa isang barko na may tatlong tubo - ang pangalan nito ay may tatlong pantig.

Saang barko natin ilalagay ang tandang? (o.d.)

Bakit tayo naglalagay ng tandang sa isang barko na may dalawang tubo? (o.d.) atbp.

Gymnastics para sa mga mata

Tagapagturo:

Ang mga ibon ay lumangoy at bumalik sa kanilang bakuran ng manok, at pagkatapos ay sumapit na ang gabi, oras na para matulog.

Naglaro ng taguan ang araw sa mga ulap

isara, buksan ang iyong mga mata

Ang araw ng lumilipad na ulap ay binilang:

Kulay abong ulap, itim na ulap

mata sa kanan, mata sa kaliwa

Baga - dalawang bagay

itaas ang mata

Mabigat - tatlong bagay

pababa ang mga mata

Nagpaalam ang mga ulap, wala na ang mga ulap

ipikit ang iyong mga mata gamit ang iyong mga palad

LARO "Fourth wheel"

Tagapagturo:

Ngunit sa gabi ay hindi lamang manok ang nasa bakuran ng manok;

Manok, pato, gansa, uwak

Rook , pabo, drake, tandang

Turkey, kuneho k, manok, pato

Tandang, tite, pato, pabo

VII. Bottom line.

Speech therapist:

Sino ang pinag-usapan natin ngayon?

Bakit tinawag na domestic bird ang mga ibong ito?

Paano pinangangalagaan ng isang tao ang manok?

Anong mga kawili-wiling bagay ang ginawa natin ngayon, at ano ang naaalala at pinakagusto mo?

Aplikasyon

Panitikan

Arefieva L.N. Lexical na paksa sa pagbuo ng pagsasalita ng mga bata 4-8 taong gulang; Moscow, Sfera shopping center, 2004.

Agranovich Z.E. Isang koleksyon ng takdang-aralin upang matulungan ang mga speech therapist at mga magulang na malampasan ang lexical at grammatical underdevelopment ng pagsasalita sa mga preschooler na may OSD; St. Petersburg, “Childhood-Press”, 2004.

N. V. Nishcheva Card index ng mga laro sa labas, pagsasanay, minuto ng pisikal na edukasyon, himnastiko sa daliri. St. Petersburg: "Childhood-Press", 2008.

L. I. Penzulaeva "Mga laro sa labas at mga ehersisyo sa paglalaro para sa mga batang 5-7 taong gulang." Moscow "Vlados" 2002.

T. I. Podrezova "Materyal para sa mga klase sa pag-unlad ng pagsasalita. Mga alagang hayop at ibon." Moscow "Iris-Didactics" 2008.


Belik Eleonora Yurievna
Pamagat ng trabaho: guro
Institusyong pang-edukasyon: MBDOU No. 53 pinagsamang kindergarten
Lokalidad: Lungsod ng Kemerovo, rehiyon ng Kemerovo
Pangalan ng materyal: mga tala ng aralin
Paksa: mga tala ng aralin sa pagbuo ng pagsasalita "Poultry"
Petsa ng publikasyon: 22.05.2017
Kabanata: edukasyon sa preschool

Pang-edukasyon:

hitsura, pamumuhay.

Pagpapabuti ng gramatikal na istraktura ng pagsasalita at magkakaugnay na pananalita.

Pang-edukasyon:

malikhaing imahinasyon.

Pang-edukasyon: Pagbubuo ng mga kasanayan sa pakikipagtulungan,

mabuting kalooban.

Mga Kagamitan: mga larawan ng paksa ng manok, beans at gisantes

halo-halong, plato, plasticine worm, laruan ng manok at

manok, mga pahina ng pangkulay ng manok.

Pag-unlad ng aralin:

Pagbati.

May dumating na manok sa mga bata. Hello guys!

Lumapit ako sa iyo para humingi ng tulong. Ang aking munting anak ay nawawala

sisiw. Tumakbo ako papunta sa ulo niya, hindi siya tumutugon, malamang nawala siya, sa amin

bakuran ng manok. Malaki ang bakuran namin, hindi ko alam kung saan ako titingin.

V – l: Guys, tulungan natin ang Manok.

Magmadali tayo sa bakuran ng manok.

Lumiko ng tatlong beses at makikita mo ang iyong sarili sa isang bakuran ng manok.

Inikot ko ang board at may picture ng isang bahay at mga puno.

Well, guys, napunta kami sa bakuran ng manok.

Ngunit sino ang nakatira dito? Nandito ba ang manok natin?

Bugtong tungkol sa gansa.

Mahabang leeg, pulang paa,

Pinches ang iyong mga takong

Tumakbo nang hindi lumilingon. (gansa).

V-l: Tama guys, isang pamilya ng gansa ang nakatira dito

Lumilitaw ang larawan ng isang pamilya ng gansa sa magnetic board.

V – l: Ito ay isang pamilya ng gansa!

Ano ang pangalan ng iyong ama? (gansa) Kamusta nanay? (gansa) Ano ang pangalan ng kanilang sanggol?

(gosling), paano kung maraming sanggol (goslings)?

V – l: Nagtatanong tungkol sa paglalarawan ng gansa - sinasagot ng mga bata kung

kung nahihirapan sila, nakakatulong ito at inuulit ng mga bata.

Paglalarawan ng gansa - ang mga gansa ay malaki, mayroon silang mahabang leeg, pula sa ulo

mahabang tuka, dalawang mata, dalawang malalaking pakpak, maliit na buntot, dalawang pula

paws, at may mga lamad sa mga paa - kaya't ang mga gansa ay waterfowl, at bakit

Ang katawan ng gansa ay natatakpan (na may mga balahibo, at sa ilalim ng mga balahibo ay may pababa). Ang mga balahibo ng gansa ay kulay abo o

puti. At ang mga gosling ay dilaw.

Ang mga gansa ay may mahilig makipaglaro; Sabay tayo

Maglaro tayo ng gansa...

Pag-unlad ng mahusay na mga kasanayan sa motor, pagsasalita na may mga paggalaw.

Mayroon kaming masungit na gansa

Gansa, gansa, nakita mo na ba ang manok ko?

Oo, tumakbo ang manok, nilaro ng anak mo ang aking mga goslings - butil

tumikhim at tumakbo palayo...

para saan?

Oo, tumakbo ako sa bakuran kung saan nakatira ang mga itik...

Well, guys, pumunta tayo sa bakuran ng mga pato...

Lumiko ng tatlong beses at makikita mo ang iyong sarili sa isang bakuran ng pato...

Lumilitaw sa magnetic board ang mga larawan ng pamilya ng itik.

V – l: Ito ay isang pamilya ng itik.

Ano ang pangalan ng iyong ama? (drake) Kamusta nanay? (itik) Ano ang tawag sa kanila?

baby (duckling), at kung maraming baby (ducklings)?

V - l: Nagtatanong tungkol sa paglalarawan ng mga pato, inihahambing ang nanay at tatay - mga anak

sagot, kung nahihirapan sila, nakakatulong ito, at inuulit ng mga bata.

Ang mga pato ay bahagyang mas maliit kaysa sa gansa. May dalawang maliliit na mata sa ulo. malawak,

orange at mahabang tuka. Ang mga pato ay may mas maiikling leeg kaysa sa gansa. Dalawa sa katawan

pakpak, isang maikling buntot at dalawang binti. May webbed paws. Ang mga lamad ay para doon

para lumangoy ang mga pato - mga waterfowl sila. Katawan ng pato

natatakpan ng mga balahibo, at sa ilalim ng mga balahibo ay may pababa. Ang pato ay makulay, at ang drake ay maliwanag

mayroon siyang berde o asul na ulo, isang puting kurbata sa kanyang leeg, at sa kanyang mga pakpak

berdeng guhit. At ang duckling ay dilaw.

V – l: Guys, tingnan mo kung gaano kaliit ang mga ducklings, mahilig talaga silang maglaro

makipaglaro tayo sa kanila!

Fizminutka

Ang mga itik ay lumabas sa parang

Ang mga pato ay lumabas sa parang,

Kwek-kwek-kwek! (Naglalakad kami.)

Isang masayang salagubang ang lumipad

Wow! (We wave our arms like wings.)

Ang mga gansa ay nakaarko sa kanilang mga leeg,

Ha-ha-ha! (Mga pabilog na pag-ikot ng leeg.)

Itinutuwid ng tuka ang mga balahibo. (Iikot ang katawan sa kaliwa at kanan.)

Naalog ba ng hangin ang mga sanga? (Itinaas namin ang aming mga braso.)

Umungol din ang bola,

Rrrr! (Kamay sa sinturon, sumandal, nakatingin sa unahan.)

Ang mga tambo ay bumulong sa tubig,

Shhh! (Itinaas nila ang kanilang mga kamay at nag-unat.)

At muling nagkaroon ng katahimikan,

Shhhh. (Umupo.)

V – l: - Mga itik, nakita mo na ba ang manok? nawala ang kawawang bagay.

Sagot ng mga itik: Kwek - kwek - kwek, tumakbo sya sa amin kinaumagahan, uminom ng tubig at tumakas.

V – l: Saan siya tumakbo?

Sagot ng mga itik: At sa bakuran sa mga pabo.

Well, guys, pumunta tayo sa bakuran ng mga pabo...

Lumiko ng tatlong beses at makikita mo ang iyong sarili sa isang bakuran ng pabo...

Lumilitaw sa magnetic board ang mga larawan ng isang pamilya ng pabo.

V – l: Ito ay isang pamilya ng pabo.

Ano ang pangalan ng iyong ama? (turkey) Kamusta nanay? (turkey) Ano ang tawag sa kanila?

baby (turkey poults), at paano kung maraming sanggol (turkey poults)?

V – l: Nagtatanong tungkol sa paglalarawan ng mga pabo, inihahambing ang nanay at tatay -

sagot ng mga bata kung nahihirapan sila - nakakatulong ba ito, at inuulit ng mga bata.

Ang mga pabo ay malalaking ibon, ang ama ay mas malaki at ang ina ay mas maliit. Sa ulo ko

Ang Turkey ay may kulugo, walang balahibo na proseso ng ilong. Ang pabo ay mayroon nito

malaki at maliwanag na pula, habang ang pabo ay mas maliit. Ang pabo ay may malaking buntot -

parang fan, pero mas maliit ang turkey, walang webbed ang paa ng pabo,

samakatuwid hindi sila maaaring lumangoy - sila ay mga ibon sa lupa. Katawan ng Turkey

Ang mga ito ay natatakpan ng mga balahibo at makulay. Ang pabo ay magaan, ngunit ang pabo ay may mas itim

mga balahibo Ang mga turkey poult ay dilaw din, at may mga itim na batik sa kanilang mga pakpak.

V – l: Mga pabo, hindi mo ba nakita kung saan tumakbo ang manok natin?

Mga Turkey: nakita namin sila, siyempre! Siya ay naghahanap ng mga uod para sa kanyang ina, natagpuan ang mga ito at nagmamadaling umalis

bahay na may mga goodies!

V – l: Guys, tingnan mo, medyo malungkot ang pabo. Turkey ano

nangyari?

Sagot ng pabo: Oo, dinalhan kami ng babaing punong-abala ng tanghalian para sa mga poult ng pabo, mga gisantes, at

Kumuha ako ng ilang beans kasama ng pabo, ngunit ang aking mga poult ng pabo ay nasira at natapon at

pinaghalo ang mga gisantes at beans. Ngayon natatakot akong pakainin sila - masasakal ako

malaki ang beans.

Guys, tulungan natin ang mga pabo! May tatlong tasa sa isa sa mga mesa

pinaghalo ang mga gisantes at beans, at ang dalawa pang walang laman. Kailangan mong ilagay ito sa isa

mga gisantes sa iba pang mga beans. At pagkatapos ay makakakain nang mapayapa ang mga poult ng pabo

mga gisantes, at turkey at turkey beans.

Ang mga bata sa mga mesa ay nag-uuri sa mga beans at mga gisantes.

Nagpapasalamat ang mga pabo sa mga bata at nagpaalam!

Well guys, punta tayo sa bakuran ng manok...

Lumiko ng tatlong beses at makikita mo ang iyong sarili sa isang bakuran ng manok...

Ang mga larawan ng isang pamilya ng manok ay lumalabas sa magnetic board.

V – l: Well, guys, pumunta kami para bisitahin ang manok.

Ano ang pangalan ng iyong ama? (tandang) Kamusta nanay? (manok) Ano ang tawag sa kanila?

sanggol (manok), at paano kung maraming sanggol (manok)?

V - l: Nagtatanong tungkol sa paglalarawan ng mga manok, pinagkukumpara ang nanay at tatay - mga anak

sagutin kung nahihirapan sila, tinutulungan ng guro, at ulitin ng mga bata.

Guys tignan nyo ang manok at ang tandang pareho ba sila o magkaiba?

Oo, iba sila - ang cockerel ay may malaking suklay sa ulo at malaking balbas,

at ang sa manok ay maliit. Ang sabong ay may malaki at makapal na buntot, at ang inahin ay may

maliit, ang sabong ay may matingkad, makulay na balahibo, at ang inahin ay mahiyain

motley. Ngunit walang mga lamad sa kanilang mga paa, kaya naman ang mga manok ay hindi marunong lumangoy

mga ibon sa lupa.

Oh, guys, tingnan mo, narito ang manok na tumatakbo, at may mga regalo para sa

mga nanay at tatay (c ay nagpapakita ng isang plato na may mga plasticine worm).

Pee-pee-pee, tulungan mo ang iyong sarili nanay at tatay, sinubukan kong pasayahin ka!

Manok: salamat anak!

V – l: Ay, ang sarap ng manok niya. gusto ko talaga! A

gusto mo ba siya? Sabihin natin kung bakit gusto natin ang manok.

Ang guro ay nagsabi ng isang halimbawa ng pangungusap (Gusto ko ng manok dahil

na maganda siya!) ipinapasa ang manok sa mga kamay ng susunod na bata. Mga bata sa pamamagitan ng

sinasabi ng mga pila ang kanilang panukala. - Gusto ko ng manok dahil......

Manok: Naku ang bait nyo naman, tinulungan nyo akong hanapin si mama at

Hindi siya iniwan sa problema, bibigyan kita ng mga pangkulay na libro sa memorya ng aming ibon

V – l: Guys, oras na para magpaalam na tayo at bumalik sa grupo.

Lumingon ka ng tatlong beses at makikita mo ang iyong sarili sa isang grupo...

Nandito na tayo sa grupo. Guys, saan na tayo? Sino ang nakita mo doon? A

Ang mga ibong ito ba ay ligaw o domestic? Tapos na ang ating paglalakbay!

Maaari mo na ngayong kulayan ang mga pangkulay na pahina...

Siya ay lumitaw sa isang dilaw na fur coat, paalam, dalawang shell.

(Sisiw)

Buksan ang aralin sa pagbuo ng pagsasalita sa gitnang pangkat"Manok"

Pang-edukasyon:

Pagsasama-sama ng kaalaman ng mga bata tungkol sa mga katangiang katangian manok, kanilang

hitsura, pamumuhay.

Pagpapalawak, paglilinaw at pagpapagana ng bokabularyo sa paksa.

Pagpapabuti ng istraktura ng gramatika ng pananalita, ang istraktura ng pantig ng mga salita,

magkakaugnay na pananalita.

Pang-edukasyon: Pagsasama-sama ng kaalaman ng mga bata tungkol sa mga katangiang katangian

manok. Pagpapalawak ng mga ideya ng mga bata tungkol sa mga ibon at ang kanilang hitsura

anyo, paraan ng pamumuhay.

Pagpapalawak, paglilinaw at pagpapagana ng bokabularyo sa paksa. Pagpapabuti

istrukturang gramatikal ng pananalita, istrukturang pantig ng mga salita, magkakaugnay na pananalita.

Pang-edukasyon:

Pag-unlad ng aktibidad sa pagsasalita, diyalogong pagsasalita, pagdinig sa pagsasalita,

visual na perception at atensyon, articulatory at fine motor skills,

malikhaing imahinasyon.

Pang-edukasyon: Pagbuo ng mga kasanayan sa pakikipagtulungan,

mabuting kalooban.

Mga Kagamitan: mga larawan ng paksa ng manok, audio recording ng boses

"domestic birds".

Pag-unlad ng aralin:

Pagbati.

Ngayon may mga bisita kami. Gusto nilang makita kung paano ka lumaki

matured, ang natutunan namin. Ngunit kailangan mo munang batiin ang mga panauhin.

(Binabati ng mga bata ang mga panauhin sa koro).

Kumusta, gintong araw!

Hello, asul na langit!

Hello, libreng simoy ng hangin!

Kumusta, maliit na puno ng oak!

Nakatira kami sa parehong rehiyon

bati ko sa inyong lahat!

Kamusta mahal na mga anak, kayo ang pinakamahusay sa mundo. Ganyan ako kagaling

Inaanyayahan kita sa isang paglalakbay. gusto mo ba? Isipin at sabihin sa akin kung ano ang posible

paglalakbay? (Makinig sa mga sagot ng mga bata).

Ngayon inaanyayahan kita na pumunta sa bakuran ng manok sakay ng bisikleta. (sa

tren) (nagsisimula ang masayang musika).

2. Mga pagsasanay sa pagsasalita.

Kaya't nakarating kami sa bakuran ng manok (pinag-on ng guro ang mga tunog ng domestic

mga ibon) Sino ang iyong narinig? (mga sagot ng mga bata). I suggest maglaro ka.

Ra-ra-ra - magsisimula ang laro.

Le-le-le-maraming ibon sa baryo namin.

Al-al-al- napakaliit ng manok natin.

Ol-ol-ol - ang maliit na pabo ay umupo sa sahig.

Lu-lu-lu-nagtago ang gosling sa sulok.

Re-re-re- maraming itik sa bakuran.

Lu-lu-lu-Mahilig ako sa manok.

Pag-unlad ng phonemic na pandinig.

Isang masamang wizard ang dumating sa amin, Siya ay kakila-kilabot at malaki.

Ikinumpas niya ang kanyang mga braso

Ang ibon ay kinulam ang lahat.

Ngunit dumating ang mga kaibigan - mga bata,

Maliit na batang babae

Nagsimula silang mag-isip at hulaan,

Paano madismaya ang mga kaibigan!

Sasabihin ko na ngayon ang mga salita, at ipapalakpak mo ang iyong mga kamay kung marinig mo

tama

Pangalan ng ibon.

Titi, titi, titi, titi.

Pinagtibay na gansa, gansa, gansa, gansa.

Turkey, turkey, turkey, turkey.

Pangingisda, pato, pato.

Pag-aayos ng pangalan ng mga bahagi ng katawan ng ibon.

Guys, paano mo matatawag ang tandang, pabo, pato, gansa sa isang salita? Bakit

yun ba ang tawag sa kanila?

Anong mga benepisyo ang naidudulot ng manok sa tao?

Pag-unlad ng koordinasyon ng pagsasalita sa paggalaw.

Tumayo tayo sa isang bilog na "cockerels" at sabihin ang mga salita:

Oh ikaw, Petya - Cockerel,

May suklay sa tuktok ng ulo,

At sa ilalim ng tuka ay may balbas,

Napaka-proud na lakad.

Maaga - madaling araw

Sumigaw siya: "Ku-ka-re-ku!"

(Ulitin ng mga bata ang mga salita at kaukulang galaw).

Pagpapatibay ng mga konsepto ng "tahimik - malakas". Matutong magbigkas

onomatopoeia alinsunod sa kilos ng isang matanda.

Ngayon, laruin natin ang larong "Who Screams?" tatawag ako at

magpakita ng manok, at sasagutin mo ako kung sino ang nagbibigay ng anong tinig.

Upang gawin ito, hahatiin namin sa dalawang koponan: ang mga batang babae ay magiging mga ina, at ang mga lalaki ay magiging mga ina

- mga sisiw.

Tatawagin ng mga ina ang kanilang mga anak nang malakas, ngunit ang mga bata ay hindi marunong sumigaw ng malakas, sila

sasagot ng tahimik.

(kuwestyon ng guro ang mga lalaki o babae).

Ang aming gansa sa tabi ng lawa - ha - ha - ha. At ang mga gosling ay umuulit nang tahimik.

At ang pabo sa gitna ng bakuran - Blah, blah, blah. At ang pabo poults tahimik na ulitin.

At kung paano kumanta si Petya the Cockerel sa amin (lahat nang magkasama) ku-ka-re-ku!

Pag-unlad ng mahusay na mga kasanayan sa motor.

Pagsasalita na may paggalaw.

Ginawa kitang cockerels, at ngayon: Umikot tayo ng dalawang beses at naging gansa

nakatalikod.

Mayroon kaming masungit na gansa

(hawakan ang iba pang mga daliri gamit ang iyong hinlalaki nang paisa-isa)

Takot na takot ako sa kanya (magkahawak kamay at idiniin sa katawan)

Iniarko ang kanyang leeg at kakatawa (nakataas ang kanang kamay sa isang kurot)

Gusto niya akong kurutin (ritmikong "pinches").

Minuto ng pisikal na edukasyon.

Pagod na kayo, magpahinga na tayo.

Ang mga itik ay lumabas sa parang, kwek - kwek - kwek!

Isang nakakatawang salagubang ang lumipad, w-w-w-!

(We wave our arms - wings)

Iniarko ng mga gansa ang kanilang mga leeg, ga - ga - ga (mga pabilog na pag-ikot ng leeg)

Itinutuwid nila ang mga balahibo gamit ang kanilang tuka!

(kumaliwa pakanan ang katawan)

Inalog ng hangin ang mga sanga

(sabay taas ng kamay)

Umungol din ang bola, r-r-r!

(mga kamay sa baywang, nakasandal, nakatingin sa unahan)

Bumulong ang mga tambo sa tubig, sh – sh – sh! (itinaas ang mga kamay, nag-unat)

At muli ay nagkaroon ng katahimikan, sh – sh – sh! (umupo).

Ayusin ang mga pangalan ng pamilya ng ibon sa pagsasalita.

Umupo sa mga mesa at kunan ng larawan

manok. (isang larawan bawat bata. Nagtatanong ang guro

bawat bata ay may iba't ibang tanong: pangalanan ang ibon, ano ang pangalan ng pamilya,

sabihin sa akin nang buong pagmamahal kung sino ang cub at kung ano ang maaari nilang gawin).

10. Organisasyon ng pagtatapos ng aralin.

Guys, tingnan natin muli ang bakuran ng manok. Tingnan natin

video clip na "Bird Yard".

Sino ang nakita mo sa maliit na video? saan na tayo? TUNGKOL SA

sino at ano ang pinag-uusapan nila? Ano ang nagustuhan mo? Ano ang nagustuhan mo? Ano

parang mahirap?

Sinubukan mo nang husto ngayon, purihin natin ang ating sarili para dito. Naghihintay sa amin

Oras na para bumalik ang tren sa kindergarten.



Nagustuhan mo ba ang artikulo? Ibahagi ito
Nangunguna